Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

รบกวนถามนิดครับผม มันจะมีผลต่อเครืองเราหรือเปล่าอ่ะครับ

2 posters

Go down

รบกวนถามนิดครับผม มันจะมีผลต่อเครืองเราหรือเปล่าอ่ะครับ Empty รบกวนถามนิดครับผม มันจะมีผลต่อเครืองเราหรือเปล่าอ่ะครับ

Post by hakhee 15/5/2011, 22:35

เครื่องเราจะร้อนไม๊ ถ้าเราเปิดตัวช่วยกดค้างเอาไว้อ่ะครับ
เพราะบางครั้งกว่าจะจบเควสแต่ละรอบ ก็ใช้เวลาเกือบชั่วโมงอ่ะครับผม

หรือว่าปกติเลย ไม่มีปัญหาต่อเครื่องเราช่ายแหม่ะครับผม
ไม่ได้ไปเร่งในเครื่องเราให้มันทำงานผิดปกติเลยช่ายแหม่ะครับ

อีกข่อครับ แล้วถ้าเราปรับดีเลย์เป็น 0 เปิดค้างไว้ตอนเล่นเกมส์
เครื่องเราก็จะไม่ค้างช่ายแหม่ะครับ หรือว่าไม่ได้ทำให้เครื่องเราทำงานหนักขึ้นใช่หรือเปล่าครับ

ผมพร้อมโอนเงินเลย ถ้าปัญหาเหล่านี้ไม่ได้เป็นแบบที่ผมคิด
ยังไงรบกวนตอบให้ผมด้วยนะครับผม ขอบคุณครับ
hakhee
hakhee

คะแนน : 0

Back to top Go down

รบกวนถามนิดครับผม มันจะมีผลต่อเครืองเราหรือเปล่าอ่ะครับ Empty Re: รบกวนถามนิดครับผม มันจะมีผลต่อเครืองเราหรือเปล่าอ่ะครับ

Post by WindStruck 15/5/2011, 23:01

ขอตอบตามประสบการณ์ใช้จริงนะครับ

1. เครื่องเราจะร้อนไม๊ ถ้าเราเปิดตัวช่วยกดค้างเอาไว้อ่ะครับ
เพราะบางครั้งกว่าจะจบเควสแต่ละรอบ ก็ใช้เวลาเกือบชั่วโมงอ่ะครับผม
หรือว่าปกติเลย ไม่มีปัญหาต่อเครื่องเราช่ายแหม่ะครับผม
ไม่ได้ไปเร่งในเครื่องเราให้มันทำงานผิดปกติเลยช่ายแหม่ะครับ
ตอบ ไม่มีปัญหาครับ สำหรับการทำงานแบบ วนลูป ปล่อยทิ้งไว้เป็นชั่วโมงก็ไม่เป็นไร สำคัญตรงที่ห้ามลืมก็คือเวลาคุณอัพสคริปแล้วให้ดึงสาย usb หัวขวาออก ให้เหลือแต่หัวซ้ายอย่างเดียว

2. อีกข่อครับ แล้วถ้าเราปรับดีเลย์เป็น 0 เปิดค้างไว้ตอนเล่นเกมส์
เครื่องเราก็จะไม่ค้างช่ายแหม่ะครับ หรือว่าไม่ได้ทำให้เครื่องเราทำงานหนักขึ้นใช่หรือเปล่าครับ
ตอบ ไม่ค้างคับ แต่ถ้าคุณต้องการดีเลย์เป็น 0 ก็ไม่ต้องใส่ให้มีดีเลย์ก็ได้นะครับ จะได้ช่วยประหยัดหน่วยความจำของตัวเครื่อง
WindStruck
WindStruck
Moderator
Moderator

คะแนน : 101000
ที่อยู่ : 126/26 หมู่ 6 หมู่บ้านเฮือนสายคำ ถ.ลำปาง-แม่ทะ ต.พระบาท อ.เมือง จ.ลำปาง 52000

Back to top Go down

Back to top