Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

จะตั้งค่าให้ชุบเพื่อนในปาตี้ แบบวนลูปยังไงคับ

2 posters

Go down

จะตั้งค่าให้ชุบเพื่อนในปาตี้ แบบวนลูปยังไงคับ Empty จะตั้งค่าให้ชุบเพื่อนในปาตี้ แบบวนลูปยังไงคับ

Post by Dozenki 31/12/2010, 16:11

อยากสอบถามการเขียนโค๊ตให้ชุบชีวิตเพื่อนในปาร์ตี้ไปเรื่อยๆ เกมส์ Blackrogue

คือ เราจะต้องใช้โค๊ตอะไรบ้าง อย่างเช่นผมมีพระเป็นหัวปาร์ตี้คอยชุบชีวิตเพื่อนเมื่อเพื่อนคนที่ 1 ตาย ผมจะใช้การกด Ctrl 2 แล้วใช้สกิลชุบชีวิตในหมายเลข 1 และเมื่อเพื่อนคนที่ 2 ตาย ผมก็จะใช้การกด Ctrl 3 แล้วใช้สกิลชุบในหมายเลข 1

พูดง่ายๆ

Ctrl 2 เลือกคนที่ 1 แล้วชุบ

Ctrl 3 เลือกคนที่ 2 แล้วชุบ

ให้วนแบบนี้ไปเรื่อยๆ ถ้าเป็นไปได้ขอโค๊ต การเซตค่าตามนี้เลย ทีนะครับ

F1

จะตั้งค่าให้ชุบเพื่อนในปาตี้ แบบวนลูปยังไงคับ E57a5d5cef9ac295bcf9d4a5aff80672

F2

จะตั้งค่าให้ชุบเพื่อนในปาตี้ แบบวนลูปยังไงคับ 2eb6ceea8664ee3677242b9285542b99

F3 อันนี้สกิลบัพของพระ

จะตั้งค่าให้ชุบเพื่อนในปาตี้ แบบวนลูปยังไงคับ 425cf293a2a4d81dde62241a33afc0b6

F4

จะตั้งค่าให้ชุบเพื่อนในปาตี้ แบบวนลูปยังไงคับ F26f2e09cb8f9f1bd68ff0d5916230e3

ในส่วนของตัว F4 อันนี้ อยากให้เซตค่าชุบชีวิตเพื่อนในปาตี้แบบออโต้ให้วนชุบไปเรื่อยๆ นะครับ

โดยกด

Ctrl+2 เเล้วกดสกิลชุบ จะเปนการชุบชีวิตเพื่อนคนแรกในปาตี้

Ctrl+3 แล้วกดสกิลชุบ จะเปนการชุบชีวิตเพื่อนคนที่ 2 ในปาตี้

รบกวนทีนะครับอาม

4 ปุ่ม
Dozenki
Dozenki
Moderator
Moderator

คะแนน : 7

Back to top Go down

จะตั้งค่าให้ชุบเพื่อนในปาตี้ แบบวนลูปยังไงคับ Empty Re: จะตั้งค่าให้ชุบเพื่อนในปาตี้ แบบวนลูปยังไงคับ

Post by administrator 1/1/2011, 02:30

Dozenki wrote:อยากสอบถามการเขียนโค๊ตให้ชุบชีวิตเพื่อนในปาร์ตี้ไปเรื่อยๆ เกมส์ Blackrogue

คือ เราจะต้องใช้โค๊ตอะไรบ้าง

อย่างเช่นผมมีพระเป็นหัวปาร์ตี้คอยชุบชีวิตเพื่อนเมื่อเพื่อนคนที่ 1 ตาย ผมจะใช้การกด Ctrl 2 แล้วใช้สกิลชุบชีวิตในหมายเลข 1

และเมื่อเพื่อนคนที่ 2 ตาย ผมก็จะใช้การกด Ctrl 3 แล้วใช้สกิลชุบในหมายเลข 1

พูดง่ายๆ

Ctrl 2 เลือกคนที่ 1 แล้วชุบ

Ctrl 3 เลือกคนที่ 2 แล้วชุบ

ให้วนแบบนี้ไปเรื่อยๆ

ถ้าเป็นไปได้ขอโค๊ต การเซตค่าตามนี้เลย ทีนะครับ

F1

จะตั้งค่าให้ชุบเพื่อนในปาตี้ แบบวนลูปยังไงคับ E57a5d5cef9ac295bcf9d4a5aff80672

F2

จะตั้งค่าให้ชุบเพื่อนในปาตี้ แบบวนลูปยังไงคับ 2eb6ceea8664ee3677242b9285542b99

F3 อันนี้สกิลบัพของพระ

จะตั้งค่าให้ชุบเพื่อนในปาตี้ แบบวนลูปยังไงคับ 425cf293a2a4d81dde62241a33afc0b6

F4

จะตั้งค่าให้ชุบเพื่อนในปาตี้ แบบวนลูปยังไงคับ F26f2e09cb8f9f1bd68ff0d5916230e3

ในส่วนของตัว F4 อันนี้ อยากให้เซตค่าชุบชีวิตเพื่อนในปาตี้แบบออโต้ให้วนชุบไปเรื่อยๆ นะครับ

โดยกด

Ctrl+2 เเล้วกดสกิลชุบ จะเปนการชุบชีวิตเพื่อนคนแรกในปาตี้

Ctrl+3 แล้วกดสกิลชุบ จะเปนการชุบชีวิตเพื่อนคนที่ 2 ในปาตี้

รบกวนทีนะครับอาม

4 ปุ่ม

ว่าแต่ไอ้ตัวทั่จะชุบนี้ตัวนี้เอาไว้ชุปอย่างเดียวใช่ป่าว
เพราะว่าการทำงานหลักๆแล้วไม่สามารถทำงานแยกแบบนั้นได้
ลองคิดว่าถ้าเป็นคนจิงๆกด ยิงสกิลไปด้วย กด F4 ตามด้วย Ctrl+3 กด 1 เพื่อชุบ สลับไปเรือยทั้งปาร์ตี้ (ถามว่าจะเอาเวลาไหนไปกดสกิลยิงมอน ตอบดลได้ตรงนี้เลยว่าไม่สมควรทำถ้าเป็นตัวเดียวกันกะตัวหลับแล้วชุป) แต่ถ้าหากว่าสร้างตัวมาเพื่อชุปก็อีกเรื่องนึง

สรุปถ้าเป็นตัวหลักตัวนั้น จะให้ชุปด้วย สกิลเวลคงกดกันมั่วน่าดู เซตให้อ่ะได้แต่ผลที่ออกมา คงยิงมอนช้ามาก

กรณีที่ 2 ถ้าเป็นสร้างตัวใหม่เพื่อชุปทำให้ได้ แล้วจะให้ชุปถึงคนที่เท่าไหรบอกด้วยดล วนลูปหรือไม่ ขอลายละเอียดแบบยิ๊บๆคับ อาร์มจะได้ตั้งค่าให้ถูก
administrator
Administrator

คะแนน : 10002413

https://crazy4bot.thai-forum.net

จะตั้งค่าให้ชุบเพื่อนในปาตี้ แบบวนลูปยังไงคับ Empty Re: จะตั้งค่าให้ชุบเพื่อนในปาตี้ แบบวนลูปยังไงคับ

Post by Dozenki 1/1/2011, 19:16

กรณีที่ 2 ครับอาม

ตัวนี้เกิดมาเอาไว้ชุบ ชุบอย่างเดียวเลยครับอาม

ให้มันกด วน เเล้วชุบไปเรื่อยๆเลย

เอาสัก 4 ตัวละคร ไล่ชุบไปเรื่อยๆ ครับ

Dozenki
Dozenki
Moderator
Moderator

Post by administrator 2/1/2011, 06:42

Dozenki wrote:กรณีที่ 2 ครับอาม

ตัวนี้เกิดมาเอาไว้ชุบ ชุบอย่างเดียวเลยครับอาม

ให้มันกด วน เเล้วชุบไปเรื่อยๆเลย

เอาสัก 4 ตัวละคร ไล่ชุบไปเรื่อยๆ ครับ

ลำดับขั้นพร้อมดีเลยครับดล ขอแบบละเอียดนะครับ พร้อมดีเลย์ครับ ไม่งั้นอาร์มทำให้ไม่ถูก
เช่น กด 1 ดีเลย xx วินาที ตามด้วยกัน Alt ค้าง 1 แล้วกดเลข 1 ที่คียร์บอร์ดดีเลยเท่าไหรแล้วทำอะไรต่อไป ลองหลับตาคิดแล้วเอาลายละเอียดมาวางไว้นะครับดล หรือ sms มาบอกที่มือถือได้เลยครับ ช่วงนี้ไม้อยู่ในเน็ตเลย กำลังย้ายร้านเลยไม่ค่อยได้เข้ามาดูเท่าไหร

https://crazy4bot.thai-forum.net

Post by Dozenki 2/1/2011, 09:38

อันนี้โค๊ดสำหรับเอาไว้ชุบตัวละครที่ทำการฟามสกิลเกมส์ Blackrogue แล้วนำมาลดเลเวล

โดยกดชุบชีวิต 2 ตัวละครสลับกัน ส่วนเรื่องกดเกิดจะใช้ จออื่นในการกดเกิดแทนนะคับ

ลำดับขั้นตอนนะครับ สมมติตั้งค่าไว้ที่ปุ่ม 4 ใน ตัวมาโคร

คือเริ่มจาก ผมกดปุ่มที่ 4 ใน ตัวมาโคร

เริ่มคำสั่ง Ctrl ซ้าย + หมายเลข 2 เพื่อเลือกตัวละครแรกในปาร์ตี้
ยกเลิกสเปเชียลคี แล้วตามด้วยเลข 1 เพื่อชุบตัวละครแรก
หน่วงเวลาไว้สัก 3 วินาที
ใช้คำสั่ง Ctrl ซ้าย + หมายเลข 3 เพื่อเลือกตัวละครที่ 2 ในปาร์ตี้
ยกเลิกสเปเชียลคี แล้วตามด้วยเลข 1 เพื่อชุบตัวละครที่ 2
ทำวนไปเรื่อยๆจนกว่าจะกดปุ่ม 4 อีกทีเพื่อยกเลิกคำสั่ง

MACRO_BLOCK_START, MACRO_SPECIAL_KEY, MOD_CONTROL_LEFT, KEY_2,0, MACRO_BLOCK_STOP,
MACRO_BLOCK_START, MACRO_CMD_INTERRUPT, 0, KEY_1, 0, MACRO_BLOCK_STOP,
MACRO_BLOCK_START, MACRO_CMD_DELAY, $00, $32, MACRO_BLOCK_STOP,
MACRO_BLOCK_START, MACRO_SPECIAL_KEY, MOD_CONTROL_LEFT, KEY_3,0, MACRO_BLOCK_STOP,
MACRO_BLOCK_START, MACRO_CMD_INTERRUPT, 0, KEY_1, 0, MACRO_BLOCK_STOP,
MACRO_BLOCK_START, MACRO_CMD_DELAY, $00, $32, MACRO_BLOCK_STOP,
MACRO_CMD_REPEAT, 14,
END_BUTTON
Dozenki
Dozenki
Moderator
Moderator

Post by administrator 3/1/2011, 02:22

Dozenki wrote:อันนี้โค๊ดสำหรับเอาไว้ชุบตัวละครที่ทำการฟามสกิลเกมส์ Blackrogue แล้วนำมาลดเลเวล

โดยกดชุบชีวิต 2 ตัวละครสลับกัน ส่วนเรื่องกดเกิดจะใช้ จออื่นในการกดเกิดแทนนะคับ

ลำดับขั้นตอนนะครับ สมมติตั้งค่าไว้ที่ปุ่ม 4 ใน ตัวมาโคร

คือเริ่มจาก ผมกดปุ่มที่ 4 ใน ตัวมาโคร

เริ่มคำสั่ง Ctrl ซ้าย + หมายเลข 2 เพื่อเลือกตัวละครแรกในปาร์ตี้
ยกเลิกสเปเชียลคี แล้วตามด้วยเลข 1 เพื่อชุบตัวละครแรก
ใช้คำสั่ง Ctrl ซ้าย + หมายเลข 3 เพื่อเลือกตัวละครที่ 2 ในปาร์ตี้
ยกเลิกสเปเชียลคี แล้วตามด้วยเลข 1 เพื่อชุบตัวละครที่ 2
ทำวนไปเรื่อยๆจนกว่าจะกดปุ่ม 4 อีกทีเพื่อยกเลิกคำสั่ง

MACRO_BLOCK_START, MACRO_SPECIAL_KEY, MOD_CONTROL_LEFT, KEY_2,0, MACRO_BLOCK_STOP,
MACRO_BLOCK_START, MACRO_SPECIAL_KEY, MOD_CONTROL_LEFT, KEY_3,0, MACRO_BLOCK_STOP,
MACRO_CMD_REPEAT, 14,
END_BUTTON

ทำให้ตามที่ดลบอกขั้นต้นนะเพิ่มดีเลยให้ส่วนหนึ่งเหมือนว่าขาดไป แต่อาร์มดูดแล้วมันก็ไม่เห็นจะ auto ตรงไหนเลยดล ไม่มีการสลับน่าจอไปจอที่ 2 3 4 แต่อย่างใด หรืออาร์มยังไม่เข้าใจว่า จริงๆแล้ว ดลต้องการแค่ให้กด ชุปรัวๆ สลับไปทุกตัวในปาร์ตี้เท่านั้นหรือป่าวแต่ถ้าใช่ก็ OK

MACRO_BLOCK_START, MACRO_CMD_DISABLE_ALL, MACRO_BLOCK_STOP,
MACRO_BLOCK_START, MACRO_TYPE_KEYBOARD, 0,MOD_CONTROL_LEFT,KEY_2, MACRO_BLOCK_STOP,
MACRO_BLOCK_START, MACRO_CMD_DELAY, $07, $D0, MACRO_BLOCK_STOP,
MACRO_BLOCK_START, MACRO_TYPE_KEYBOARD, 0,KEY_1, MACRO_BLOCK_STOP,
MACRO_BLOCK_START, MACRO_CMD_DELAY, $0B, $B8, MACRO_BLOCK_STOP,
MACRO_BLOCK_START, MACRO_TYPE_KEYBOARD, 0,MOD_CONTROL_LEFT,KEY_3, MACRO_BLOCK_STOP,
MACRO_BLOCK_START, MACRO_CMD_DELAY, $07, $D0, MACRO_BLOCK_STOP,
MACRO_BLOCK_START, MACRO_TYPE_KEYBOARD, 0,KEY_1, MACRO_BLOCK_STOP,
MACRO_BLOCK_START, MACRO_CMD_DELAY, $0B, $B8, MACRO_BLOCK_STOP,
MACRO_CMD_REPEAT, 44,
END_BUTTON

คำสั่งที่ดลให้มา
เริ่มคำสั่ง Ctrl ซ้าย + หมายเลข 2 อาร์มใส่ดีเลย์ให้ 2 วินาที เพื่อเลือกตัวละครแรกในปาร์ตี้
ใช้คำสั่ง Ctrl ซ้าย + หมายเลข 3 อาร์มใส่ดีเลย์ให้ 2 วินาที เพื่อเลือกตัวละครที่ 2 ในปาร์ตี้

ปล. 1 อยากให้อยู่ปุ่มไหนก็เอาไปไว้ปุ่มนั้นนะ copy ไปวางไว้
ปล. 2 เวลาวางแล้วสคริ๊ปที่เคยให้อาร์ม set ก่อนน่านี้จะหายไปหมดนะต้องบอกด้วยว่าจะให้กดปุ่มไรยิงรัวๆจะได้ทำให้ใหม่
ปล. 3 หรือไม่ดลก็หัดทำเองเลย ตั้งโจทย์เอา เล่น ผมต้องการกด 1-5 รัวๆ ดีเลย 0.5 วิ แล้วโพสสคริ๊ปถามว่าถูกป่าวครับอาร์ม อะไรแบบนี้ดลก็จะได้เป็นในที่สุด
ปล. 4 ติดไรก็ Skype มาได้อาร์มออน จากมือถือไว้ตลอด
ปล. 5 อ่าน ปล. 1-4 ด้วยนะ

Post by Dozenki 3/1/2011, 08:49

ขอบคุณมากคับอาม เด๋วลองเอาไปใช้คับผม
Dozenki
Dozenki
Moderator
Moderator

Back to top