Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

๏ ห้องประลองฝีมือ PVP ๏

Go down

๏ ห้องประลองฝีมือ PVP ๏ Empty ๏ ห้องประลองฝีมือ PVP ๏

Post by administrator 4/12/2012, 20:54

๏ ห้องประลองฝีมือ PVP ๏

เบื่อกับการเก็บเลเวล ลงดัน หรือหาของแล้วใช่ไหม มา PVP แบบทีมแก้เครียดสิแล้วจะติดจาย

เกม Dragon Nest ก็มีระบบ PVP ที่แปลกและแตกต่างจากเกมอื่นๆเลยทีเดียวค่ะ เพราะเราสามารถตั้งห้องหรือจัดทีมทำการ PVP ในรูปแบบต่างๆได้อีกด้วยค่ะ อยากรู้ใช่ไหมคะว่าเกมนี้ระบบ PVP มันสนุกแค่โคตรมันแค่ไหนเพราะลองมาแล้วติดใจมากๆเลยละค่ะ อะอยากรู้มาติดตามกันค่ะ

๏ ห้องประลองฝีมือ PVP ๏ 1204212140_1

๏ ห้องประลองฝีมือ PVP ๏ 1204212158_2

๏ ห้องประลองฝีมือ PVP ๏ 1204212211_3

โดยปกติเซอร์เวอร์จะถูกแบ่งออกเป็นทั้งหมด 2 รูปแบบค่ะ แบบเก็บเลเวลและแบบ Coliseum ซึ่งเราจะสามารถเลือกเซอร์เวอร์ Coliseum ได้ตอนก่อนเข้าตัวละคร หรือ เปลี่ยนได้ตอนที่เราเล่นอยู่ในเกมค่ะ เมื่อเลือกเซอร์เวอร์ Coliseum แล้วเราจะถูกวาปมาที่ Stadium ซึ่งเราจะสามารถเข้าการประลองได้โดยคุยกับทหารที่หน้าประตูใหญ่แล้วเลือกข้อแรก หลังจากนั้นเราจะเห็นห้องที่มีคนตั้งห้องอยู่เพียบเลยค่ะ ซึ่งมันจะแบ่งโหมดในการต่อสู้ไปทั้งหมด 2 แบบด้วยกัน คือ Riseupon กับ Round

๏ ห้องประลองฝีมือ PVP ๏ 1204212224_4

๏ ห้องประลองฝีมือ PVP ๏ 1204212237_5

Riseupon โหมดการต่อสู้แบบทีมน้ำเงินและทีมแดง ซึ่งจะแบ่งฝ่ายและจัดทีมได้สูงสุดถึง 16 คน โดย
เงื่อนไขของโหมด PVP โหมดนี้จำเป็นต้องทำแต้มคะแนนโดยการฆ่าฝ่ายตรงข้ามถ้าฆ่าสำเร็จจะได้ 1 แต้มโดยจะมีเวลาจับในการแข่งแต่ละรอบจะขึ้นอยู่กับผู้ตั้งห้องนั้นๆค่ะ

โดยฝ่ายใดทำแต้มได้ตามที่เงื่อนไขห้องกำหนดก็จะเป็นฝ่ายชนะไปนั้นเอง แต่เมื่อมีคนใดคนหนึ่งตายจะต้องรอรอบราวๆ 5 วินาทีถึงสามารถเกิดใหม่เข้าไปประลองได้นั้นเองค่ะ แล้วนอกจากนี้เลือดและมานาของผู้เล่นจะถูกเพิ่มจากเดิมหลายเท่า เพื่อให้การต่อสู้สนุกมากขึ้นอีกด้วยค่ะ โหมดนี้มีผู้เล่นจำนวนมาก ซึ่งส่วนมากจะเป็นเลเวล 20 เลเวลน้อยๆต่ำๆแบบหนูนัทนี่หาย๊ากยาก T-T แต่โหมดนี้สนุกและมันมากค่ะ

Round เป็นโหมดการต่อสู้แบบทีมน้ำเงินและทีมแดง ซึ่งจะแบ่งฝ่ายและจัดทีมได้สูงสุดถึง 16 คน โดย เงื่อนไขของโหมด PVP โหมดนี้จะคล้ายๆ Riseupon ทุกประการแต่จะไม่สามารถเกิดใหม่ได้แล้วจะนับแต้มจากผู้รอดชีวิตในการต่อสู้ แต่ละครั้ง ถ้าฝ่ายไหนมีจำนวนผู้เล่นรอดชีวิตมากที่สุดจะเป็นฝ่ายชนะไปนั้นเองค่ะ

๏ ห้องประลองฝีมือ PVP ๏ 1204212248_6

๏ ห้องประลองฝีมือ PVP ๏ 1204212259_7

๏ ห้องประลองฝีมือ PVP ๏ 1204212310_8

๏ ห้องประลองฝีมือ PVP ๏ 1204212324_9

โดยโหมด PVP แบบทีมนี้จะได้ไอเทมเหรียญมาสะสมเพื่อแลกไอเทมอีกด้วยค่ะ และนอกจากนี้ระบบ PVP ของเกม Dragon Nest ยัง มีระบบชื่อเสียงหรือระบบระดับยศของการแข่งขัน โดยพวกระดับยศจะแสดงเป็นรูปอยู่หน้าชื่อของ Title ของตัวละครนั้นเองค่ะ ยศแรกของเกมนี้จะคล้ายๆรูปไข่นั้นเองค่ะ ดังนั้นถ้าใครที่เบื่อๆการเก็บเลเวลจะไปเก็บยศจากการต่อสู้ PVP มาระดับตัวเองก็ไม่เสียหายนะคะ เรียกว่าระบบ PVP แบบทีมของเกมนี้ถือเป็นจุดดึงดูดของเกมนี้เลยทีเดียวค่ะ
administrator
administrator
Administrator
Administrator

คะแนน : 10002413

https://crazy4bot.thai-forum.net

Back to top Go down

Back to top

- Similar topics