Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

คือว่าใช้เล่นเกมแนว FPS (First Person Shooting)

2 posters

Go down

คือว่าใช้เล่นเกมแนว FPS (First Person Shooting) Empty คือว่าใช้เล่นเกมแนว FPS (First Person Shooting)

Post by chinz100 6/9/2010, 03:43

ผมต้องการแบบว่า ให้สลับ อาวุดเองได้ไหม

สมมุติปุ่มเลข 1 ผม เป็นมีด ส่วน ปุ่มเลข 3 ผมเป็นลูกซอง แบบยิงละชักลูก

แต่เกมที่ผมเล่น มีวิธีคือ ยิงให้ไว กว่าเดิม โดน การ ยิงแบบไม่ชักลูก คือ ยิงแล้วสลับมาเป็น มีดแล้ว สลับกลับไปเป็น ปืน

เหมือนเล่น เค้าเต้อ เวลาใช้ สไน อ่ะครับ

โดยให้ตั้งสคริปว่า พอเรา กดที่ 3 ปุ้มเดียว มันจะ กด 1 กับ 3 ให้ ภายในเวลา ไม่ถึงวินาที

เจ้าตัวนี้ทำได้ไหมครับถ้าทำได้อยากซื้อมาก ล่ะมันจะติดเกมการ์ด ไหมครับ...
chinz100
chinz100

คะแนน : 1013

Back to top Go down

คือว่าใช้เล่นเกมแนว FPS (First Person Shooting) Empty Re: คือว่าใช้เล่นเกมแนว FPS (First Person Shooting)

Post by administrator 6/9/2010, 17:21

chinz100 wrote: ผมต้องการแบบว่า ให้สลับ อาวุดเองได้ไหม

สมมุติปุ่มเลข 1 ผม เป็นมีด ส่วน ปุ่มเลข 3 ผมเป็นลูกซอง แบบยิงละชักลูก

แต่เกมที่ผมเล่น มีวิธีคือ ยิงให้ไว กว่าเดิม โดน การ ยิงแบบไม่ชักลูก คือ ยิงแล้วสลับมาเป็น มีดแล้ว สลับกลับไปเป็น ปืน

เหมือนเล่น เค้าเต้อ เวลาใช้ สไน อ่ะครับ

โดยให้ตั้งสคริปว่า พอเรา กดที่ 3 ปุ้มเดียว มันจะ กด 1 กับ 3 ให้ ภายในเวลา ไม่ถึงวินาที

เจ้าตัวนี้ทำได้ไหมครับถ้าทำได้อยากซื้อมาก ล่ะมันจะติดเกมการ์ด ไหมครับ...

ขอตอบเป็นข้อๆ

ผมต้องการแบบว่า ให้สลับ อาวุดเองได้ไหม
ตอบ : ทำได้ครับ

ตอบ : เนื่องจากมันทำได้อยู่แล้วก็อยู่ในในเกมส์ว่า เมื่ออุปกรณ์มันสามรถที่จะเปลี่ยนได้เร็วแล้ว ต้องดูว่าในเกมส์เวลามันเปลี่ยนมีด เป็นปืนมันมีดีเลย์ในการเปลี่ยนหรือไ่ม่ แต่เห็นบอกว่า มีวิธีคือ ยิงให้ไว กว่าเดิม ก็ไม่ใช่ปัญหาเลยครับ ได้สบายๆ

ตอบ : ดีเลย์เราสามารถที่จะตั้งเองได้เลยครับ จะให้มีดีเลย์ หรือไม่ให้มีเลยก็ได้ครับ

เจ้าตัวนี้ทำได้ไหมครับถ้าทำได้อยากซื้อมาก ล่ะมันจะติดเกมการ์ด ไหมครับ
ตอบ : ไม่มีติดเกมส์ไหน เล่นได้ทุกเกมส์ครับ สามารถประยุกต์ได้ทุกเกมส์ เนื่องจากอุปกรณ์ไม่ต้องใช้ Driver เกมส์เลยมองเป็นแค่อุปกรณ์ธรรมดา รอดพ้นจากเกมส์การ์ดต่างๆ
administrator
administrator
Administrator
Administrator

คะแนน : 10002413

https://crazy4bot.thai-forum.net

คือว่าใช้เล่นเกมแนว FPS (First Person Shooting) Empty Re: คือว่าใช้เล่นเกมแนว FPS (First Person Shooting)

Post by chinz100 10/9/2010, 00:25

ขอบคุนครับ น่าใช้ๆ
chinz100
chinz100

คะแนน : 1013

Back to top